TeenViet Community™

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
TeenViet Community™

Top posters

...Zïñ-[♥] (506)
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_vote_lcapBạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_voting_barBạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_vote_rcap 
kezykul (472)
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_vote_lcapBạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_voting_barBạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_vote_rcap 
Admin (385)
Béo[:~bự (362)
nghĩacúc_làta0 (166)
Đù Má (158)
[S]p0zT__ (153)
¶<ë¥.«£øvë» (118)
Super bimbim (101)
babymio (66)

Latest topics

» ...Zïñ-[♥] sâu hàg =]
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeTue Jun 25, 2013 11:41 am by hotxinh

» Mem mới muốn làm quen với các bạn trẻ trong forum
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeTue Jun 25, 2013 11:36 am by hotxinh

» Kẹt 'của quý' vì 'tự sướng' trong công viên
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeWed Mar 23, 2011 9:00 pm by B.Bông

» Ngày kinh hoàng của người đàn bà bị làm nhục giữa đường
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeWed Mar 23, 2011 8:06 pm by B.Bông

» Entry làm hành triệu người rơi lệ :(
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeThu Mar 10, 2011 8:50 pm by B.Bông

» MU Đế Vương Season 5 Ep 4 FULL
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeTue Jan 11, 2011 1:04 pm by su520

» Bi.villy Bình thường nhưng không tầm thường
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeSun Dec 05, 2010 2:27 pm by bi.villy

» MU Bạch Hổ Open Đua TOP Phe Anh Hùng lúc 10 giờ ngày 14 - 11 - 2010
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeSun Nov 14, 2010 12:10 pm by mu_bachho

» MU Bạch Hổ Long Tranh Hổ Đấu Open Ngày 23 – 10 – 2010
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeTue Oct 19, 2010 9:33 pm by mu_bachho

» MuThầnLong – Mãnh Long Tranh Bá
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeMon Sep 27, 2010 9:26 pm by mu_thanlong

» MU Đế Vương - king of MU
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeSun Sep 26, 2010 8:18 am by viet2801

» [MU-DeVuong]
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeWed Sep 22, 2010 9:12 pm by Khách viếng thăm

» Xinh hơn cả xinh - xem xong muốn ...đi tù !
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 6:28 pm by ...Zïñ-[♥]

» Mr.Remmy -Hà Nội
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 6:26 pm by ...Zïñ-[♥]

» Ellen cute :x
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 6:24 pm by ...Zïñ-[♥]

» Tự xướng hàng độc nhé :)
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 6:21 pm by ...Zïñ-[♥]

» Puchi kute...........[:X]
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 6:19 pm by ...Zïñ-[♥]

» Kyo cụa lÒg tA :x
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeWed Aug 18, 2010 6:17 pm by ...Zïñ-[♥]

» Huyền baby, Hạnh Sino, Emily - tuyển tập hình ảnh ăn chơi trác táng, đập phá
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeFri Jul 30, 2010 3:53 am by ...Zïñ-[♥]

» Kute hội
Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. I_icon_minitimeTue Jul 27, 2010 2:51 pm by bear.chyp

Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ.

Admin
    Admin
    Admin

Hoàng Đạo : Capricorn Đất Nước Bạn Đang Sống : Dragon
    Ngày Sinh : 10/01/1989
    Ngày Đăng Ký : 01/05/2010

Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. Empty Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ.

Bài gửi by Admin Thu May 06, 2010 12:51 pm

Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. Wol_errorThis image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 640x480.
    Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. 243554483e946154d33

Đã bao giờ bạn dành một giây phút nhìn lại, suy nghĩ về những người bạn của mình chưa?
    Và đã bao giờ bạn suy nghĩ đúng về chữ "người bạn".
    Đã rất nhiều lần trong đời tôi suy nghĩ, băn khoăn và trăn trở về chữ "bạn", và "bạn thân".
    Như thế nào thì ta gọi là bạn, và như thế nào thì là "bạn thân"?

Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. 4421274792def89802d

Tôi nhìn lại chính mình, có bao nhiêu người bạn được gọi là thân, không ngần ngại, và biết rằng người ấy sẽ đến bên tôi?
    Vì đi hết cuộc đời này có thể ta cũng chẳng tìm được một tri nhân tri kỷ, mà nếu bạn có một người, thì đó cũng là niềm hạnh phúc lớn đáng trân quý của thế gian rồi.

Một người bạn đúng nghĩa.

Cuộc sống này là một bức tranh nhiều màu sắc và luôn biến đổi.

Những người đến và đi trong đời ta cũng thế.

Không phải ai cũng giống ai, cũng có nhiều người tốt và nhiều người không tốt.

Thếnên mới có bạn tốt và bạn xấu.

Và trong những người bạn tốt ấy có mấyngười sẽ thành bạn thân của ta?

Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. Eb30

Tôi từng nghĩ mình may mắn khi có nhiều người yêu thương...hay là những người tôi coi là bạn thân ... từng rất hạnh phúc và ngập tràn niềm vui khi nghĩ về họ,những người đã gắn bó bên tôi
    Nhưng có họ và giữ được tình cảm với họ là hai chuyện rất khác nhau.

Tình bạn, như mọi tình cảm khác, luôn cần được nuôi dưỡng.

Tôi đã từng xem mẹ là người bạn đặc biệt của tôi
    Tôi có thể kể hết tất cả những chuyện của tôi cho mẹ nghe mà không hề ngần ngại
    Cũng như với ***, tôi đã yêu thương nhiều...

Nhưng vậy thì sao?

Khi có chuyện gì xảy ra, họ quay ngoắc đi và bắt đầu nói về tôi

Người bạn thân không phải chỉ để trong tâm tưởng khi ta nghĩ về
    Người bạn thân là người chia sẻ với ta những biến cố trong cuộc đời,nỗi buồn và niềm vui, thành công và lúc gục ngã thất bại.

Nếu người bạnthân chỉ ngủ im lìm trong kỉ niệm ngày xưa, thì tình thân giữa ta vàngười ấy sẽ chỉ còn "hữu danh vô thực" mà thôi.

Nó không còn tồn tại ởhiện tại nữa, khi mà ta và người ấy chẳng còn biết chút thông tin hiệntại gì về nhau, chẳng còn chia sẻ, chẳng còn đơn giản chỉ một điều gìđó là cho đi - nhận về những nỗi lòng, tâm tư nhau.

Bạn sẽ nghĩ suy gì, khi một người "bạn thân" của ta,lúc khó khăn không gọi ta, lúc vui sướng thành công cũng không gọi ta,lúc đau khổ vì những mất mát lớn trong đời như mất đi một người thâncũng không còn gọi ta để chia sẻ hay chỉ để khóc, cũng như không còngọi ta để thông báo hay nhắn nhủ ta rằng, người ấy sắp phải ra đi mãimãi, và khi ta biết được những điều ấy qua một người nào đó, tất cả đãquá muộn. Và một sự thật buồn là người "bạn thân" ấy không còn cần ta nữa.

Vậy tình thân mà ta vẫn ảo tưởng giữ còn là gì?

Còn lại gì?

Quá khứ không bao giờ tách rời hiện tại cả, nhữngngày bạn ngày xưa của ta cũng thế.

Ngày hôm nay ta có còn những ngườiấy cạnh bên hay không, là do ta có biết cách nối ngày xưa vào hôm nay,nối quá khứ vào hiện tại hay không mà thôi.

Chúng ta thường vì cuộcsống bộn bề, những tham vọng công danh, tiền bạc, những đắm say tìnhyêu của riêng mình, những mối quan hệ mới tất bật cuốn ta đi để rồi vôtình đánh rơi một điều kỳ diệu đáng quý khác của cuộc sống - những người bạn đúng nghĩa.

Đã có được trong đời rồi, đừng để thân tình ấy mất đi.
    Vìngười bạn thân không phải chỉ để trong album ảnh hay trong tủ kính,người bạn thân là để chia sẻ với nhau những phiền muộn và niềm vui,những lo lắng và tin tưởng, những đau khổ và hạnh phúc, những thất bạivà thành công... và đôi khi chỉ là ở bên cạnh để lắng nghe nhau.

...và...
    Đã là bạn thì suốt đời là bạn
    Dù họ có nói gì về tôi, tôi cũng sẽ không bao giờ trách họ, và cũng không giải thích điều gì
    tôi cám ơn những người ấy
    Vì tôi mong còn 1 người vẫn tin tôi

Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. 243554483404678d3a5

Các bạn đọc hay thì Thanks tớ nhé Bạn...chính bạn hãy đọc và suy nghĩ. 1

Hôm nay: Fri May 03, 2024 5:02 am